labarai

Tunda Harin Farce

Skru na taɓa kai
Screw ɗin da ake taɗa kai wani nau'in zaren zare ne, wanda ke haƙa zaren mace a cikin rami da aka riga aka haƙa na ƙarfe ko kayan da ba na ƙarfe ba.

Gabatarwar Samfur
Domin yana yin kansa ko kuma yana iya taɓa zaren da ya dace da shi, yana da ƙarfin hana sassautawa kuma ana iya harhada shi a tarwatsa shi.Za a iya raba kayan ƙusa mai ɗaukar kai zuwa ƙarfe na carbon da bakin karfe, daga cikinsu akwai ƙarfe na carbon ƙarfe galibi 1022 matsakaicin ƙarfe na carbon, wanda galibi ana amfani da shi akan kofofin, tagogi da zanen ƙarfe.Kansa wani yanki ne mai ɗaure da wani sashi wanda ƙarshensa ɗaya aka yi shi ya zama siffa mai girma.
Don ƙirƙirar zaren da yanke zaren, Flat Countersunk head, Oval Countersunk head, Pan head, Hex da Hex washer Head sune mafi mahimmanci, waɗanda ke da kusan kashi 90% na duk screws.Sauran nau'ikan guda biyar sune Flat Undercut, Flat Trim, Oval Undercut, Oval Trim, da Fillister, waɗanda ba su da yawa.

Ci gaba
A wancan lokacin, an fi amfani da shi don haɗin gwiwa na zanen ƙarfe a kan ducts na tsarin kwandishan, don haka an kira shi maƙallan ƙarfe.Bayan fiye da shekaru 80 na ci gaba, ana iya raba shi zuwa lokaci hudu - zaren kafa, yanke zaren, jujjuya zaren da hakowa kai.
Zare-ƙirar dunƙule kai tsaye ana ƙera shi daga dunƙule na gwangwani, kuma don zaren samar da sukurori, dole ne a huda rami a gaba, sannan a dunƙule dunƙule a cikin ramin.
Zaren yankan dunƙule mai ɗaurin kai yana yanke digo ɗaya ko fiye a ƙarshen zaren, ta yadda idan aka dunƙule dunƙule a cikin ramin da aka riga aka haƙa, za a iya amfani da wutsiya da haƙorin dunƙule don yanke macen da ta dace. zaren a hanya mai kama da tapping.Ana iya amfani da shi a cikin faranti mai kauri, ƙaƙƙarfan kayan aiki ko masu rauni waɗanda ba su da sauƙi a ƙera su.
Sukullun da aka zare masu ɗaukar kai suna da zare na musamman da aka ƙera da ƙarshen wutsiya, ta yadda za a iya jujjuya sukurun cikin zaren mata da kansu a ƙarƙashin matsin lamba.A lokaci guda, kayan da ke kewaye da rami zai iya cika sararin zaren da haƙori a ƙasa na screws kai tsaye.Saboda karfin jujjuyawar sa ya fi na zaren zare da kai, ana iya amfani da shi a cikin kayan da ya fi kauri, karfin jujjuyawar da ake bukata don jujjuyawa ya fi kyau sarrafawa, kuma karfin bayan hade ya fi girma.Ma'anar aikin injiniya na ma'anar zaren mirgina kai dunƙule ya fi girma kuma ya fi haske fiye da na ƙirƙira ko yanke dunƙule dunƙule a cikin maganin zafi na kayan, wanda ke sa zaren mirgina kai dunƙule na ainihi "tsari" fastener.
Ƙaƙwalwar ƙira ba ta buƙatar hakowa ta farko, wanda zai iya ajiye farashi da haɗawa da hakowa, tapping da screwing.A surface taurin da core taurin na rawar soja wutsiya dunƙule ne kadan mafi girma fiye da na janar kai tapping dunƙule, saboda rawar soja wutsiya dunƙule yana da wani ƙarin hakowa aiki, da rawar soja wutsiya dunƙule har yanzu bukatar shigar azzakari cikin farji gwajin gwada cewa. dunƙule na iya rawar jiki da matsa zaren a cikin ƙayyadadden lokacin.

Rabewa
Round head: Shine nau'in kai da aka fi amfani dashi a baya.
Flat head: sabon zane wanda zai iya maye gurbin shugaban zagaye da shugaban naman kaza.Shugaban yana da babban diamita, kuma gefen kai yana da alaƙa da babban gefen kai, wanda ya sa ya taka rawar motsa jiki a cikin ƙarfin ƙarfin ƙarfi.
Shugaban hexagon: Wannan nau'in daidaitaccen nau'i ne wanda ake amfani da juzu'i a kan kan hexagonal.Yana da halin datse sasanninta masu kaifi don kusa da kewayon haƙuri.Ya dace da nau'ikan ma'auni daban-daban da diamita na zaren daban-daban.
Nau'in tuƙi: slotted, Philips, da pozi .
Ma'auni: Matsayin Ƙasa (GB), Standard German (DIN), Standard American (ANSI) da British Standard (BS)

Matsayin Quo
A halin yanzu, akwai nau'ikan sking na son kai guda biyu da aka saba amfani dasu a China: Shugaban Coultersunk da kwanon rufi.Maganin gama su yawanci shine shuɗin zinc plating, kuma ana kashe su yayin samarwa, wanda shine abin da muke kira maganin zafi, don ƙarfafa taurin.Kudin bayan maganin zafi yana da girma fiye da haka ba tare da maganin zafi ba, amma taurinsa ba shi da yawa kamar yadda bayan maganin zafi, don haka ya dogara da abin da samfurori masu amfani ke amfani da su.

Aikace-aikace
Hakanan ana amfani da skru na kulle-kulle don haɗin kai tsakanin farantin ƙarfe na bakin ciki.Zaren sa zare ne na gama-gari tare da sashin giciye na arc triangular, kuma saman zaren shima yana da taurin gaske.Sabili da haka, lokacin haɗawa, dunƙule kuma na iya matsa zaren ciki a cikin rami na ƙasa na zaren yanki na haɗin gwiwa, don haka ƙirƙirar haɗin.Irin wannan nau'in dunƙule yana da ƙarancin jujjuyawar juzu'i da babban aikin kullewa.Yana da mafi kyawun aikin aiki fiye da na yau da kullun na bugun kai kuma ana iya amfani dashi maimakon skru na inji.
Ana amfani da sukurori masu ɗaukar kai don allon bango don haɗawa tsakanin allon bangon gypsum da keel ɗin ƙarfe.Zaren sa zare biyu ne, kuma saman zaren yana da ƙarfi mai ƙarfi (≥HRC53), wanda za a iya jujjuya shi da sauri a cikin keel ba tare da yin ramukan da aka riga aka tsara ba, ta haka ne za a samar da haɗin gwiwa.
Bambance-bambancen da ke tsakanin screws na haƙowa da kai da kai shine screws na elf-tapping dole ne su bi ta matakai biyu: hakowa da tapping.Don screws na hakowa, ana haɗa matakai biyu na hakowa da tapping.Yana amfani da ɗigon rawar jiki a gaban dunƙule don yin rawar farko, sannan yana amfani da dunƙule don taɓawa, adana lokaci da haɓaka aiki.
Kan kwanon rufi da hexagon kai masu ɗaukar kai sun dace da yanayin da aka ba da izinin fallasa kan.Hexagon head-tapping screws na iya amfani da karfin juyi mafi girma fiye da skru na kai na kwanon rufi.Countersunk sukukulan buga kai sun dace da lokatai da ba a yarda a fallasa kan ba.

Ma'anarsa
Gabaɗaya, yana nufin cewa zaren yana ɗaukar kansa, don kada a yi amfani da shi da goro.Akwai nau'ikan sukurori da yawa, gami da kan hexagon na waje, kan kwanon rufi, kai mai ƙima da kan hexagon na ciki.Kuma wutsiya gabaɗaya tana nuni.

Aiki
Ana amfani da screws masu ɗaukar kansu don ƙarancin ƙarfe ko ƙarfe mai laushi, ba tare da ramukan da aka riga aka haƙa da buɗawa ba;Ana nuna sukukuwan da za su taɓa kai, don su “taɓa kansu”.Sukullun masu ɗaukar kansu suna iya haƙa madaidaicin zaren akan kayan da za a gyara su ta hanyar zaren nasu, ta yadda za su dace da juna.


Lokacin aikawa: Mayu-13-2022